New
การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก มรภ.นครราชสีมา
นางนิธิวดี ตั้งจันทร์สุข ผู้อำนวยการสำนักงานอธิการบดี พร้อมด้วยนางวารุณี จันทพึ่ง ผู้อำนวยการกองนโยบายและแผน และบุคลากรสำนักงานอธิการบดี เข้าร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากมหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา เมื่อวันพุธที่ 13 มีนาคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมสภามหาวิทยาลัย ชั้น 3 อาคาร 100 ปี สมเด็จพระศรีนครินทร์ โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภิศักดิ์ กัลยาณมิตร รองอธิการบดี เป็นประธานกล่าวต้อนรับ พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.อรสา จรูญธรรม รองอธิการบดี และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปัณณ์รภัส ถกลภักดี รองอธิการบดี ร่วมกล่าวต้อนรับ
ในการศึกษาดูงานดังกล่าว มีประเด็นในการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ดังนี้
ด้านการบริหารงบประมาณ
ด้านการขับเคลื่อนยุทธศาสตร์มหาวิทยาลัยราชภัฏเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น
ด้านการพัฒนาคุณภาพองค์กรตามเกณฑ์ EdPEx
ด้านการประกันคุณภาพหลักสูตรตาม AUN-QA
ด้านการเข้าสู่ตำแหน่งที่สูงขึ้นของบุคลากรสายสนับสนุน
ด้านการบริหารงานของสำนักงานอธิการบดี