การอบรมหลักสูตรอบรมเครื่องมือพัฒนาคุณภาพตามเกณฑ์ EdPEx (หมวด 2 และหมวด 4)
นางนิธิวดี ตั้งจันทร์สุข ผู้อำนวยการสำนักงานอธิการบดี พร้อมด้วยนางวิไลลักษณ์ พงษ์แพทย์ ผู้อำนวยการกองกลาง และนางวารุณี จันทพึ่ง ผู้อำนวยการกองนโยบายและแผน และบุคลากรสำนักงานอธิการบดี เข้าอบรมโครงการ หลักสูตรอบรมเครื่องมือพัฒนาคุณภาพตามเกณฑ์ EdPEx หมวด 2 กลยุทธ์ และหมวด 4 การวัดวิเคราะห์ และจัดการความรู้ ระหว่างวันที่ 5 – 6 มีนาคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุม SLB302 ชั้น 3 อาคารเรียนรวมสังคมศาสตร์ โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปัณณ์รภัส ถกลภักดี รองอธิการบดี เป็นประธานเปิดการอบรมดังกล่าว
![2](http://pres.vru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2.png)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปัณณ์ภัส ถกลภักดี
รองอธิการบดี
ในการอบรมดังกล่าวได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.รัชพล สันติวรากร คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น เป็นวิทยากรบรรยาย ให้ผู้เข้าร่วมการอบรมสามารถนำแนวคิด และแนวทาง เกี่ยวกับการวิเคราะห์และกำหนดกลยุทธ์ รวมถึงการเขียนรายงาน EdPEx ไปประยุกต์ใช้พัฒนาองค์กรและยกระดับการบริหารจัดการสู่ความเป็นเลิศ ในหมวดที่ 2 กลยุทธ์ และหมวดที่ 4 การวัดวิเคราะห์ และจัดการความรู้
![ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปัณณ์รภัส ถกลภักดี](http://pres.vru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ผู้ช่วยศาสตราจารย์-ดร.ปัณณ์รภัส-ถกลภักดี.png)